Ar y tudalen gartref mae botwm dolen bach ar yr ochr dde i weld rhestr y cystadleuwyr. Ewch yno i jecio fod eich enw yno, pe na bai yno cysylltwch â entries@snowdonrace.co.uk.

mae’r ddalen hon yn ymwneud â’r rhedwyr elît /rhyngwladol a fydd yn dod i gystadlu boed hynny am y tro cyntaf neu am y 30fed tro yn achos yr Eidalwyr. A bellach mae Llanberis wedi gefeillio â Morbegno, yng Ngogledd yr Eidal.

Cymru, Lloegr, Yr Alban, Gweriniaeth Iwerddon, Gogledd Iwerddon, Yr Eidal, Ffrainc … a mwy.

Daw mwy o fanylion maes o law.

Rhedwyr Rhyngwladol

Marco Leoni Male Italy
Luca Cagnati Male Italy
Nicola Pedergnana Female Italy
Gianpietro Botta Male Italy
COLUM CAMPBELL Male Ireland
Hazel McLaughlin (Reserved) Female Ireland
Shileen O'Kane Female Ireland
WILLIAM MCKEE Male Ireland
ZAK HANNA Male Ireland
DAVID HICKS  Male Ireland
SHANE DONNELLY Male Ireland
RESERVE: ALEX BRENNAN Male Ireland
DIANE WILSON Female Ireland
SHILEEN O'KANE Female Ireland
HAZEL MCLAUGHLIN Female Ireland
PAULETTE THOMPSON Female Ireland
RESERVE: SAM MCNEILLY Female Ireland
Sarah McCormack Female Republic of Ireland
Sarah Mulligan Female Republic of Ireland
Bethanie Murray Female Republic of Ireland
Brian MacMahon Male Republic of Ireland
James Kevan Male Republic of Ireland
Brian Furey Male Republic of Ireland
Andrew Annett Male Republic of Ireland
Chris Farrell Male England
Rob Hope Male England
Ben Mounsey Male England
Chris Smith Male England
Julie Briscoe Female England
Heidi Dent Female England
Lou Roberts Female England
Duncan Coombs (Hunter's Bog Trotters) Male Scotland
James Espie (Deeside) Male Scotland
Kyle Greig (Forres) Male Scotland
Sam Hesling (Highland Hill Runners) Male Scotland
Charlotte Morgan (Carnethy ) Female Scotland
Stephanie Provan (Deeside) Female Scotland
Georgia Tindley (Hunter's Bog Trotters) Female Scotland

Rhyngwladol Cymru

Katie Beecher (Les Croupiers) Female Cymru
Bronwen Jenkinson (Eryri Harriers) Female Cymru
Sian Williams (Hebog) Female Cymru
Tim Davies (Mercia) Male Cymru
Matthew Roberts (Calder Valley) Male Cymru
Gareth Hughes (Mercia) Male Cymru
Russell Bentley (Eryri Harriers) Male Cymru
RESERVE: Peter Ryder (Cardiff ACC) Male Cymru